Lịch thi đấu SEA Games 28 của đoàn thể thao Việt Nam ngày 7/6
Những điều đặc biệt ở SeaGames 27 có thể bạn chưa biết
Để chuông điện thoại xem Seagames 27 sẽ bị phạt 500 USD
Dự đoán kết quả tỷ số trận đấu vòng bảng Sea Games 28 U23 Việt Nam – U23 Malaysia 1-0: 'Malaysia là một ẩn số'
Trong ngày thi đấu chính thức đầu tiên, bơi lội Việt Nam đã thi đấu cực kỳ ấn tượng với 3 HCV, phá 4 kỷ lục SEA Games. Trong đó, Ánh Viên lập cú đúp vàng và phá 3 kỷ lục. Các HCV còn lại của TTVN hôm qua về điền kinh, đấu kiếm, thể dục dụng cụ, judo, wushu và bi sắt.
Điểm nhấn của ngày thi đấu hôm nay 7/6 của đoàn TTVN là môn bơi lội với toàn bộ kỳ vọng tập trung vào Ánh Viên. Bên cạnh đó, môn đấu kiếm cũng được kỳ vọng sẽ mang thêm vàng về cho Việt Nam. Cuối ngày, điểm nóng nhất của ngày thi đấu hôm nay thuộc về trận bóng đá U23 Việt Nam gặp U23 Timor Leste.
Trong ngày thi đấu hôm qua, ngoài 3 HCV bơi lội, Đoàn TTVN còn giành thêm HCV ở các nội dung 20km đi bộ nữ của Nguyễn Thị Thanh Phúc, đồng đội kiếm ba cạnh nam, đồng đội kiếm chém nam, Nguyễn Thị Thanh Thuỷ Judo 52kg nữ, Nguyễn Thị Thi môn bi sắt nữ.
|
Đấu kiếm
12:00 - 13:00 Kiếm liễu đồng đội nam (Tứ kết)
13:00 - 14:00 Kiếm ba cạnh đồng đội nữ (Tứ kết)
13:00 - 14:00 Kiếm chém đồng đội nữ (Tứ kết)
15:30 - 16:15 Kiếm liễu đồng đội nam (Bán kết)
16:15 - 17:00 Kiếm ba cạnh đồng đội nữ (Bán kết)
17:00 - 17:30 Kiếm chém đồng đội nữ (Bán kết)
18:00 - 18:45 Kiếm liễu đồng đội nam (Chung kết)
18:45 - 19:30 Kiếm ba cạnh đồng đội nữ (Chung kết)
19:30 - 20:00 Kiếm chém đồng đội nữ (Chung kết)
Bóng bàn
9:00 - 10:30 Vòng loại Đồng đội nam (Việt Nam – Cambodia)
14:00 - 15:30 Vòng loại Đồng đội nữ (Việt Nam – Lào)
14:00 - 15:30 Vòng loại Đồng đội nam (Việt Nam – Indonesia)
19:30 - 21:00 Vòng loại Đồng đội nam (Việt Nam – Philippines)
Điền kinh
5:00 Marathon nữ (Hoàng Thị Thanh, Lâm Thị Thúy)
5:15 Marathon nam (Bùi Thế Anh, Hoàng Nguyên Thanh)
Bơi lội
8:01 Vòng loại 50m bướm nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)
8:02 Vòng loại 50m bướm nữ (Nguyễn Diệp Phương Trâm)
8:03 Vòng loại 100m tự do nam (Hoàng Quý Phước)
8:04 Vòng loại 100m tự do nam (Trần Duy Khôi)
8:06 Vòng loại 100m ếch nam (Phan Gia Mẫn)
8:08 Vòng loại 200m hỗn hợp nữ (Nguyễn Diệp Phương Trâm)
8:10 Vòng loại 200m hỗn hợp nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)
18:00 Chung kết 50m bướm nữ
18:04 Chung kết 100m tự do nam
18:38 Chung kết 200m ngửa nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên)
18:44 Chung kết100m ếch nam
19:19 Chung kết 200m hỗn hợp nữ
19:25 Chung kết 4x200m tiếp sức tự do nam (Hoàng Quý Phước, Trần Duy Khôi, Lâm Quang Nhật, Phan Gia Mẫn)
Billiards & Snooker
10:00-13:00
Vòng loại Snooker (Nguyễn Nhật Thanh – Singapore)
Bán kết Billiard 500
Tứ kết Pool 9 bóng đơn nữ
Bán kết Pool 9 bóng đôi
13:00-16:00
Chung kết Billiard 500
Tứ kết Snooker
Tứ kết Carom
16:00-19:00
Vòng loại Billiard (Nguyễn Thanh Bình - Thái Lan)
Chung kết Pool 9 bóng đôi
Tứ kết Carom (Trần Phi Hùng - Thái Lan)
Vòng loại Billard (Phạm Hoài Nam – Philippines)
Boxing
14:30 Tứ kết Nam 46 - 49 kg (Huỳnh Ngọc Tân – Myanmar)
15:30 Tứ kết Nam 56 - 60 kg (Nguyễn Văn Hải – Singapore)
16:00 Tứ kết Nam 60 - 64 kg (Nguyễn Văn Dễ - Thái Lan)
18:30 Tứ kết Nam 49 - 52 kg (Bùi Trọng Thái – Lào)
19:00 Tứ kết Nam 52 - 56 kg (Trần Phú Cường – Philippines)
20:15 Tứ kết Nam 69 - 75 kg (Trương Đình Hoàng - Timor Leste)
Judo
14:30 Vòng loại Nam 81-90kg, 90-100kg, Nữ 57-63kg, 63-70kg, 70-78 kg
19:00 Bán kết, Chung kết
Wushu
13:00 - 13:45 Thái cực quyền nữ (Trần Thị Minh Huyền)
13:45 - 14:30 Thái cực quyền nam (Nguyễn Thanh Tùng)
14:30 - 15:00 Kiếm thuật nữ (Dương Thúy Vy, Hoàng Thị Phương Giang)
15:00 - 15:30 Nam quyền và nam đao nữ (Nguyễn Thùy Linh, Bùi Minh Phương)
20:00 - 20:30 Nam quyền và nam côn nam (Cao Khắc Đạt, Phạm Quốc Khánh)
20:00 - 20:30 Bán kết Tán thủ 60kg nam (Hoàng Văn Cao - Thái Lan)
20:30 - 21:00 Trường quyền nữ (Dương Thúy Vy, Hoàng Thị Phương Giang)
20:30 - 21:00 Bán kết Tán thủ 60kg nam (Nguyễn Văn Tài – Cambodia)
21:00 - 21:30 Côn thuật nam (Nguyễn Mạnh Quyền, Trần Xuân Hiệp)
Tennis
10:00 - 16:00 Bán kết Đồng đội nam (Việt Nam - Thái Lan)
10:00 - 16:00 Bán kết Đồng đội nữ (Việt Nam – Philippines)
Bi sắt
8:00 – 20:00 Đơn nam (Ngô Ron)
9:00 – 20:00 Đơn nữ (Lê Thị Thu Mai)
Bóng đá
19h30: U23 Việt Nam - U23 Timor Leste
* Lưu ý: Lịch có thể thay đổi theo thông báo của Ban tổ chức
Bảng tổng sắp huy chương tính đến 07h30 ngày 07/06:
Hạng | Quốc gia | HCV | HCB | HCĐ | Tổng cộng |
1 | Singapore (SIN) | 17 | 11 | 17 | 45 |
2 | Việt Nam (VIE) | 13 | 3 | 11 | 27 |
3 | Thái Lan (THA) | 10 | 14 | 14 | 38 |
4 | Indonesia (INA) | 8 | 8 | 7 | 23 |
5 | Malaysia (MAS) | 3 | 7 | 11 | 21 |
6 | Myanmar (MYA) | 3 | 4 | 5 | 12 |
7 | Philippines (PHI) | 1 | 5 | 8 | 14 |
8 | Campuchia (CAM) | 1 | 1 | 2 | 4 |
9 | Lào (LAO) | 0 | 3 | 3 | 6 |
10 | Brunei (BRU) | 0 | 0 | 3 | 3 |
11 | Đông Timor (TLS) | 0 | 0 | 0 | 0 |
Long Vân(T/h)